திருகோணமலை மாவட்டத்தில் சட்டவிரோத மணல் அகழ்வும் இடங்களில் விசேட நடவடிக்கைகள்.

திருகோணமலை மாவட்டத்தில் உள்ள சட்டவிரோத மணல் அகழ்வும் பகுதியை அடையாளம் காணவும், நடவடிக்கை எடுக்கவும் இலங்கை கடற்படை மற்றும் வாலாணா எதிர்ப்பு ஊழல் பிரிவு உதவியுடன் புனரமைப்பு மற்றும் சுரங்கத் துறை மே 28 முதல் 30 ஆம் திகதி வரை ஒரு நடவடிக்கையை ஆரம்பித்துள்ளது.

அதன்படி, சட்டவிரோத மணல் சுரங்க இடங்களை அகற்றும் முயற்சியில் இந்த நடவடிக்கை ஆரம்பிக்கப்பட்டதுடன், பல இடங்களில் மணல் சுரங்கப்பாதைகளும் செயல்பாட்டில் இருந்தன. மணல் சுரங்கத்திற்கான உரிமங்களும் சரிபார்க்கப்பட்டன. மணல் சுரங்கத்தால் ஏற்படும் சூழலுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் விளைவுகளை குறைத்து, இந்த பகுதிகளில் சுற்றுச்சூழல் அமைப்பு பாதுகாக்கப்படுவதாக எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

மேலும், இந்த நடவடிக்கை போது உப்பாரு பாலத்தின் அருகே உரிமம் இல்லாத சட்டவிரோத மணல் சுரங்கத்தில் ஈடுபட்டுள்ள எட்டு (08) நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர் மற்றும் அவர்கள் மேலும் விசாரணைக்காக செருனுவர பொலிஸிற்கு ஒப்படைக்கப்பட்டனர்.

நமது சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு என்பது அனைத்து இலங்கையர்களுக்கும் ஒரு முழுமையான பொறுப்பாகும்.