வெலியோயாவின் பரணகம வெவா வித்தியாலத்தின் மாணவர்களுக்காக மறுசுழற்சி செய்யப்பட்ட நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையம் திறப்பு

கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வா, வெலிஒயாவில் பரணகம வெவா வித்தியாலத்தில் நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையத்தை ஜூன் 23 அன்று திறந்து வைத்தார்.

இந்நிகழ்ச்சியில், சுகாதாரப் பணிகள் பணிப்பாளர் நாயகம், சர்ஜன் ரியர் அட்மிரல் சேனா ரூபா ஜயவர்தன, கிழக்கு கடற்படைப் பகுதி தளபதி ரியர் அட்மிரல் மெரில் விக்ரமசிங்க, வட மத்திய கடற்படைப் பகுதி தளபதி ரியர் அட்மிரல் முடிதா கமகே, மூத்த அதிகாரிகள், முதன்மை மற்றும் பணியாளர்கள், பள்ளி குழந்தைகள் மற்றும் அவர்களின் பெற்றோகளும் கலந்து கொண்டனர்.

கடற்படையின் மனிதவளத்தையும் நிதிகளையும் பயன்படுத்தி நிறுவப்பட்ட இந்த நீர் சுத்திகரிப்பு நிலைய அமைப்பு இனிமேல் வெலிஓயாவில் உள்ள பரணகம வெவா வித்தியாலத்தின் குழந்தைகளுக்கு பாதுகாப்பான குடிநீரை வழங்கும்.

சிறுநீரக நோயைத் தடுக்கும் வகையில் ஜனாதிபதி பணிக்குழு மற்றும் பல்வேறு பரோபகாரர்களின் நிதி உதவியுடன், சிறுநீரக நோயால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு குடிநீர் விநியோகத்தை வழங்க இலங்கை கடற்படையின் உழைப்பு மற்றும் தொழில்நுட்ப நிபுணத்துவத்தை பயன்படுத்தியுள்ளது என்று அதிமேதகு ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேனாவின் உன்னதமான கருத்தின்படி தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அதன்படி, சிறுநீரக நோயைத் தடுக்கும் ஜனாதிபதி பணிக்குழுவுடன் கடற்படை சேர்ந்து, சிறுநீரக நோய்கள் அதிகம் உள்ள இடங்களில் அதிக நீர் சுத்திகரிப்பு நிலைய அமைப்புகளை நிறுவுவதில் உறுதியாக உள்ளது.