சட்டவிரோதமாக மீன்பிடியில் ஈடுபட்ட மூன்று நபர்களை கடற்படையினரால் கைது

மட்டக்களப்பு, காத்தாங்குடி பிரதேசத்தில் 2019 ஜூன் 27 ஆம் திகதி சட்டவிரோத மீன்பிடியில் ஈடுபட்டதற்காக கடற்படை வீரர்கள் மூன்று (03) நபர்களை கைது செய்தனர்.

அதன்படி கிழக்கு கடற்படை கட்டளையுடன் இணைக்கப்பட்ட கடற்படை வீரர்களால் வழக்கமாக மேற்கொள்ளப்பட்ட ரோந்து நடவடிக்கையின் போது, கூர்மையான புள்ளிகளுடன் இரும்பு குச்சிகளைப் பயன்படுத்தி மீன்பிடியில் ஈடுபட்ட 03 நபர்களை கைது செய்தனர். மேலும் விசாரனையின் மூலம், அழிந்துபோகும் அச்சுறுத்தலின் கீழ் ஒரு அரிய இனத்தைச் சேர்ந்த 3 மீன்களும், இந்த மீன்கள் சிவப்பு பட்டியலில் உட்பட மீன் ஒரு வகை மற்றும் அதன் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன.

கைது செய்யப்பட்ட நபர்கள் காத்தாங்குடி மற்றும் மாதர பகுதிகளில் 42 முதல் 54 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர். சந்தேக நபர்களுடன் 01 டிங்கி படகு, 01 வெளிப்புற மோட்டார் (ஓபிஎம்) மற்றும் 65 கிலோ கிராம் பிடிபட்ட மீன்கள் ஆகியவை கடற்படை காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளன. பறிமுதல் செய்யப்பட்ட டிங்கி, ஓபிஎம் மற்றும் மீன்கள் ஆகியவற்றுடன் சந்தேகநபர்கள் மட்டக்களப்பு மீன்வள உதவி இயக்குநரகத்திடம் ஒப்படைக்கப்பட்டனர்.

மேலும் கடல் வளங்களைப் பாதுகாப்பதற்காகவும், கடலில் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளைத் தடுப்பதற்காகவும் இலங்கை கடற்படை தொடர்ந்து கண்காணித்துக் கொண்டிருக்கிறது.