இலங்கை ராணுவ மருத்துவ சங்கம் கொழும்பில் டைவிங் மருந்து பட்டறை ஒன்றை ஏற்பாடு செய்கிறது

இலங்கை ராணுவ மருத்துவ சங்கம் ஏற்பாடு செய்த டைவிங் மருந்து குறித்த பட்டறை இன்று (ஜூன் 28) இலங்கை கடற்படைக் கப்பல் கட்டடத்தின் அட்மிரல் சோமதிலகே திசானநாயக்க ஆடிட்டோரியத்தில் நடைபெற்றது.

இந்த பட்டறையின் வரவேட்பு சொற்பொழிவை கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வா வழங்கினார், அவர் டைவிங், டைவிங் நடவடிக்கைகள் மற்றும் டைவிங் சிக்கல்கள் என்ற தலைப்பில் சிறப்புரையாற்றினார். பங்கேற்பாளர்களுக்கு டைவிங் நடவடிக்கைகள், டைவிங் செயல்பாடுகள் மற்றும் டைவிங் சிக்கல்களைத் தடுப்பது குறித்து பல்வேறு அம்சங்கள் குறித்து விளக்கப்பட்டது. மேலும், டைவிங்கில் நிபுணத்துவம் வாய்ந்த மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கும் பட்டறையில் சொற்பொழிவுகள் வழங்கப்பட்டன.

பட்டறையில் இரண்டாவது சொற்பொழிவு டாக்டர் மாலிக் பெர்னாண்டோ, ஓய்வுபெற்ற மூத்த மருத்துவ அதிகாரி, கடல் வாழ்வில் சிறந்த அனுபவமுள்ள மூழ்காளர் ஆவார். நச்சு கடல் வாழ் உயிரினங்கள் குறித்து சிறப்புரையாற்றினார்.

சுகாதார சேவைகள் பணிப்பாளர், மேஜர் ஜெனரல் சஞ்சீவா முனசிங்க,கடற்படை சுகாதார சேவைகள் பணிப்பாளர், ரியர் அட்மிரல் சேனருபா ஜெயவர்தன,விமானப்படை சுகாதார சேவைகள் பணிப்பாளர், வைஸ் மார்ஷல் லலித் ஜயவீர கடற்படை இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர் ரியர் அட்மிரல் (ஓய்வு பெற்ற) லலித் ஏகநாயக்க மற்றும் மூன்று ஆயுதப்படை உறுப்பினர்கள் ஏராளமான மூத்த அதிகாரிகள் கலந்து கொண்டனர்.