கடற்படை மற்றும் கடல்சார் அகாடமியில் நீண்ட சிறப்பு பயிற்சி பாடநெறிகள் தொடங்குகியது

கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவின் உத்தரவின் பேரில், நிர்வாகக் கிளை அதிகாரிகளின் நீண்ட சிறப்புப் படிப்புகள் திருகோணமலை கடற்படை மற்றும் கடல்சார் அகாடமியில் 2019 ஜூன் 30 அன்று தொடங்கியது.

இலங்கை கடற்படையில் நிர்வாகக் கிளை அதிகாரிகளின் நீண்ட சிறப்புப் படிப்புகளுக்குத் தேவையான வசதிகள் சரியாக இல்லாததால், அதிகாரிகள் வெளிநாடுகளில் நடத்தப்படும் இத்தகைய படிப்புகளைப் பின்பற்ற வேண்டியிருந்தது. தாமதமாக நீண்ட சிறப்புப் படிப்புகளுக்குத் பாடநெறிக்கான வசதிகளை நிறுவிய பின்னர், தகவல் தொடர்பு, கன்னேரி, ஊடுருவல் மற்றும் நீர்மூழ்கி எதிர்ப்பு போர் ஆகியவற்றிற்கான நீண்ட சிறப்பு பாடநெறிகளின் முறையாக ஜூன் 30 அன்று தொடங்கியதாக குறிக்கப்பட்டது.

இந்த நிகழ்வில் உறையாடிய கடற்படை மற்றும் கடல்சார் அகாடமியில் தளபதி மற்றும் பணிப்பாளர் நாயகம் பயிற்சி ஆகியோர் இந்த நீண்டகால தேவையை வெற்றிகரமாக நிறைவேற்றுவதற்காக இந்திய கடற்படை மற்றும் பல்வேறு பங்குதாரர்களிடமிருந்து பெறப்பட்ட உதவி குறித்து தங்கள் கருத்துக்களை தெரிவித்தனர். இதற்கிடையில், கடற்படைத் தளபதி உரையாற்றியபோது, தொழில் வளர்ச்சிக்கான தொழில்முறை பயிற்சியின் முக்கியத்துவத்தை எடுத்துரைத்தார் மற்றும் கடற்படை மற்றும் கடல்சார் அகாடமியில் தளபதி மற்றும் பயிற்சி இயக்குநரகம் ஆகியோரின் பாராட்டத்தக்க முயற்சிக்கு தனது நன்றியைத் தெரிவித்தார்.

அதன்படி நீண்ட சிறப்புப் பாடநெறிகளின் தொடக்க விழா கடற்படை மற்றும் கடல்சார் அகாடமியில் உள்ள அட்மிரல் வசந்தா கரணகொட ஆடிட்டோரியத்தில் நடைபெற்றதுடன் இன் நிகழ்வில் பிரதம் அதிதியாக கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வா கழந்துகொன்டுள்ளார். கடற்படையின் துனை தலைமை பணியாளர் மற்றும் பணிப்பாளர் நாயகம் நடவடிக்கைகள், ரியர் அட்மிரல் நிராஜ ஆடிகல, பணிப்பாளர் நாயகம் பயிற்சி, ரியர் அட்மிரல் நந்தன ஜெயரத்ன, கடற்படை மற்றும் கடல்சார் அகாடமியில் தளபதி கமடோர் கலன ஜினதாச உட்பட மூத்த அதிகாரிகள் மற்றும் பயிற்சி பெரும் அதிகாரிகளும் கலந்து கொண்டனர்.