சட்டவிரோதமாக இலங்கைக்கு குடிபெயர முயன்ற ஒருவர் உட்பட 06 சந்தேக நபர்கள் கடற்படையால் கைது

யாழ்ப்பாணம் தோண்டமநாரு பகுதியில் 2019 செப்டம்பர் 22 ஆம் திகதி கடற்படையால் நடத்தப்பட்ட சோதனை நடவடிக்கையின் போது சட்டவிரோதமாக இலங்கைக்கு குடிபெயர முயன்ற ஒருவர் உட்பட 6 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

அதன்படி, தொண்டமநாரு, அக்கரெய் கடற்கரைக்கு அருகிலுள்ள குழந்தைகள் பூங்கா அருகே சந்தேகத்திற்கிடமான ஒரு வேனை கடற்படை பரிசோதித்த போது வேனில் இருந்த 6 பேரை ஆய்வு செய்தது. அங்கு மேற்கொள்ளப்பட்ட மேலதிக விசாரணையில், சந்தேக நபர்களில் ஒருவர் இந்தியாயில் இருந்து சட்டவிரோதமாக இலங்கைவுக்கு குடிபெயர்ந்திருப்பது தெரியவந்ததுடன் சந்தேக நபர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார். கைது செய்யப்பட்ட நபர் 30 வயதான இலங்கையர் என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளார்.

மற்ற ஐந்து பேர் (05) சட்டவிரோதமாக நாட்டிற்கு வந்த நபரை அழைத்துச் செல்ல வந்த நபர்கள் என்பது விசாரணையில் தெரிய வந்துள்ளது. சந்தேக நபர்கள் 19 முதல் 31 வயதுக்கு உட்பட்ட திருகோணமலை பகுதியில் வசிப்பவர்கள் என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர், சந்தேக நபர்கள் மற்றும் வேன் வன்டி கடற்படை காவலில் எடுத்து மேலதிக விசாரணைகளுக்காக வெல்வெடிதுரை போலிஸாரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது.

மேலும், இலங்கை கடற்படை அடிக்கடி மேற்கொள்கின்ற ரோந்துகள் மற்றும் கடற்கரையைச் சுற்றி மேற்கொள்கின்ற நடவடிக்கைகள் காரணமாக சட்டவிரோத இடம்பெயர்வுகள் வெற்றிகரமாக தடுக்கப்படுகின்றது.