வெளிநாட்டு பாதுகாப்பு அதிகாரிகளுக்கான இலங்கை கடற்படையின் மற்றொரு பாடநெறி திருகோணமலையில்

ஐக்கிய நாடுகளின் போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றவியல் நிறுவனத்தின் பங்காளிகள் சார்பாக நடத்தப்படுகின்ற கப்பல்கள் மற்றும் கப்பல்களுக்கான அணுகல், நடைமுறைகள் மற்றும் ஆய்வுக்கான நடைமுறைகள் பயிற்சியின் மற்றொரு பாடநெறி இன்று (2019 அக்டோபர் 07) திருகோணமலை சிறப்பு படகுப் படை தலைமையகப் பயிற்சி பாடசாலையில் தொடங்கப்பட்டது.

கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவின் வழிகாட்டுதலில் கிழ் மேற்கொள்கின்ற இந்த பயிற்சி பாடநெரியின் தொடக்க விழாவில் பிரதம அதிதியாக சிறப்பு படகுப் படையின் கட்டளை அதிகாரி கொமான்டர் துசித துமிண்த கலந்து கொண்டார். இந் நிகழ்வில் போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றவியல் விவகாரங்களுக்கான ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் பிரதிநிதிகள் உட்பட கடற்படை அதிகாரிகள் கலந்து கொண்டனர்.

ஐக்கிய நாடுகளின் போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றவியல் நிறுவனத்துடன் இணைந்து 2019 ஆம் ஆண்டில் இலங்கை கடற்படை மூன்றாவது முறையாக ஏற்பாடு செய்துள்ள இந்த பாடநெறி, திருகோணமலையில் உள்ள சிறப்பு படகு படைத் தலைமையகத்தில் ஒன்பது தாய் கடலோர காவல்படை அதிகாரிகள் மற்றும் 10 பிலிப்பைன்ஸ் கடலோர காவல்படை வீரர்களுடன் இரண்டு வாரங்களுக்கு நடைபெறும். , வியட்நாம் கடலோர காவல்படை அதிகாரிகள் மற்றும் எல்லை பாதுகாப்பு 04 அதிகாரிகள் மற்றும் 02 அதிகாரிகள் கலந்து கொண்டனர்.

இப் பாடநெறி முக்கியமாக போதைப்பொருள் கண்டறிதல், உலகெங்கிலும் போதைப்பொருள் கையாளுதல் முறைகளைத் தயாரித்தல் மற்றும் கடத்தலை எவ்வாறு எதிர்ப்பது என்பது குறித்த பயிற்சி அளிக்கும்.