பயணிகள் போக்குவரத்து படகு 'எழு தாரகை' யாழ்ப்பாண மாவட்ட செயலாளரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது

கடற்படை காவலில் இருந்த பயணிகள் போக்குவரத்து படக 'எழு தாரகை' 11 அக்டோபர் 2019 அன்று அதிகாரப்பூர்வமாக யாழ்ப்பாண மாவட்ட செயலகத்தில் ஒப்படைக்கப்பட்டது

யாழ்ப்பாண மாவட்ட செயலகத்திற்க்கு சொந்தமான இந்த படகு 2017- 2018 ஆம் ஆண்டில் தீவுவாசிகளின் அன்றாட கடல் போக்குவரத்து வசதிகளை எளிதாக்குவதற்காக கடற்படையினரால் இயக்கப்பட்டது.இலங்கை கடற்படை அதன் நடவடிக்கைகளை தற்காலிகமாக 2018 இல் கைவிட்டது, பின்னர் படகு இலங்கை கடற்படை கப்பல் எலாரவில் நிறுத்தப்பட்டுள்ளது .

கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவின் அறிவுறுத்தலின் பேரில், கப்பல் அதிகாரப்பூர்வமாக மாவட்ட செயலக யாழ்ப்பாணத்திடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது. அதன்படி, யாழ்ப்பாணத்தின் மாவட்ட செயலாளரைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் பிரதேச செயலாளர் திருமதி மஞ்சுலா தேவி பங்கேற்றார், மேலும் இலங்கை கடற்படை கப்பல் எலாரவின் கட்டளை அதிகாரி கேப்டன் துஷார சுகததாச அதிகாரப்பூர்வமாக அவரிடம் ஒப்படைத்தார்.

மாவட்ட செயலாளர் யாழ்ப்பாணத்தின் வேண்டுகோளின் பேரில் இலங்கை கடற்படையினரால் கப்பலை கையாளுதல் மற்றும் பராமரித்தல் குறித்த பயிற்சியையும் எதிர்காலத்தில் வழங்கும்.