கடற்படை பேச்சு போட்டி 2019 கொழும்பில் முடிவடைந்தது

இலங்கை கடற்படை ஆராய்ச்சி பிரிவு தொடர்ச்சியாக நான்காவது ஆண்டாக ஏற்பாடு செய்த கடற்படை பேச்சு போட்டி 2019 இலங்கை கடற்படை கப்பல் பராக்கிரம நிருவனத்தில் அட்மிரல் சோமதிலக திசாநாயக்க ஆடிட்டோரியத்தில் நடைபெற்றது. இந்நிகழ்ச்சியில் அனைத்து கட்டளைகளில் இருந்து ஏராளமான அதிகாரிகள் மற்றும் மாலுமிகள் கலந்து கொண்டனர்.

கடற்படை வீரர்களின் பேச்சு திறனை மேம்படுத்தும் நோக்கத்துடன் தொடங்கப்பட்ட இந்த போட்டி இரண்டு பிரிவுகளில் (மூத்த மற்றும் இளைய) ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது. இரு பிரிவுகளிலும் முதல், இரண்டாம் மற்றும் மூன்றாம் இடங்களை வென்றவர்களுக்கு முறையே ரூ 100,000.00, 75,000.00 மற்றும் 50,000.00 ரொக்கப் பரிசுகள் மற்றும் சான்றிதழ்கள் கடற்படைத் தளபதி, வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வா மற்றும் தன்னார்வ கடற்படைத் தலைமையகத்தின் தளபதி ரியர் அட்மிரல் சுஜீவ பெரேரா ஆகியோரினால் வழங்கப்பட்டது.

அதன்படி பின்வரும் அதிகாரிகள் அந்தந்த பிரிவுகளின் கீழ் வெற்றிகளை பெற்றுள்ளனர்


மூத்த அதிகாரிகள் பிரிவு

முதல் இடம் - லெப்டினன்ட் கமாண்டர் (வழங்கல்) எம்.ஆர்.குரேரா (மேற்கு கடற்படை கட்டளை)

இரண்டாவது இடம் - லெப்டினன்ட் கமாண்டர் (சமிக்ஞைகளை) ஆர்.எம்.சி.டி ரத்நாயக்க (தெற்கு கடற்படை கட்டளை)

மூன்றாம் இடம் - லெப்டினன்ட் கமாண்டர் (சமிக்ஞைகளை) கே.எச். வன்னியராச்சி (கிழக்கு கடற்படை கட்டளை)


இளைய அதிகாரிகள் பிரிவு

முதல் இடம் – லெப்டினன்ட் யு.எஸ். ஹெட்டியராச்சி (மேற்கு கடற்படை கட்டளை)

இரண்டாவது இடம் ஜே.எம்.எஸ்.ஆர் ஜெயவர்த்தன (கிழக்கு கடற்படை கட்டளை)

மூன்றாம் இடம் – லெப்டினன்ட் டீ.சி வீரசிங்க (கிழக்கு கடற்படை கட்டளை)

கடற்படை பணிப்பாளர் நாயகம் பயிற்சி, ரியர் அட்மிரல் நந்தன ஜயரத்ன, கடற்படை சிறப்புப் படைகளின் இயக்குநர், கொமடோர் பிரியந்த பெரேரா, இலங்கை பிரிட்டிஷ் கவுன்சிலின் துணை இயக்குநர் டங்கன் மதர்சீல் மற்றும் நிறுவனத்தின் துணை பயிற்சி மையத்தின் மேலாளர் திருமதி ஹெலன் சைக்ஸ் அவர்கள். கடற்படை பணிப்பாளர் நாயகங்கள், கடற்படை ஆராய்ச்சி பிரிவு தலைவர், கொமடோர் பிரசாத் கரியபெரும, மூத்த மற்றும் இளைய அதிகாரிகள் மற்றும் ஏராளமான மாலுமிகள் கலந்து கொண்டனர்.