யுத்தத்தில் உயிர் தியாகம் செய்த வீரர்கள் நினைவுகூர பட்டது

தாய்நாட்டிற்காக உயிரை தியாகம் செய்த போர்வீரர்களை நினைவுகூரும் விழா, 2019 நவம்பர் 10, அன்று கொழும்பின் விஹாரா மகா தேவி பூங்காவில் உள்ள ரணவீரு நினைவுச்சின்னத்தில் பாதுகாப்பு செயலாளர் (ஓய்வு பெற்ற) ஜெனரல் சாந்த கோட்டேகொடவின் தலைமையில் நடைபெற்றது. இந்நிகழ்ச்சியில் கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவும் கலந்து கொண்டார்.

நாட்டிற்காக தங்கள் உயிரைத் தியாகம் செய்த போர்வீரர்களை நினைவுகூரும் வகையில் ரணவீரு சேவா ஆணையம் பாதுகாப்பு அமைச்சகத்துடன் இணைந்து ஏற்பாடு செய்த இந்த நினைவு விழாவுக்காக பாதுகாப்புப் படைத் தளபதி அட்மிரல் ரவீந்திர விஜேகுனரத்ன, இராணுவத் தளபதி லெப்டினன்ட் ஜெனரல் ஷவேந்திர சில்வா, விமானப்படை தளபதி ஏயார் மார்ஷல் சுமங்கலா டயஸ் ஓய்வுபெற்ற ஆயுதப்படை அதிகாரிகள் மற்றும் பிற அதிகாரிகளும் கலந்து கொண்டனர். மேலும் இந்நிகழ்ச்சியில் மூன்று ஆயுதப் படைகளை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் மூத்த அதிகாரிகள் மற்றும் பிற அதிகாரிகளும் கலந்து கொண்டனர்.

நாட்டிற்காக தங்கள் உயிரைத் தியாகம் செய்த போர்வீரர்களை நினைவுகூரும் வகையில் இரண்டு நிமிடம் மவுனம் செலுத்தப்பட்டது. அதன்பிறகு பாதுகாப்பு செயலாளர், பாதுகாப்புப் படைத் தளபதி, ஆயுதப் படைகளின் தளபதிகள் மற்றும் போர்வீரர்களின் நெருங்கிய உறவினர்கள் மற்றும் தங்கள் உயிரைத் தியாகம் செய்த பிரமுகர்கள் மற்றும் பிரமுகர்கள் நினைவுச்சின்னத்தில் வீரம் மிக்க போர்வீரர்களுக்கு அஞ்சலி செலுத்தினர்.

சூரியன் உதயம் போது மற்றும் சூரியன் மறையும் போது நாட்டிற்காக தங்கள் உயிரைத் தியாகம் செய்த தோழர்களுக்கு நன்றி தெரிவிக்கும் பியுகல் இசைக்குப் பிறகு நினைவு விழா பெருமையுடன் நிறைவு செய்யப்பட்டது.

மேலும், போர்வீரர்களை நினைவுகூரும் பிரதான விழாவுக்கு இனையாக கொழும்பு, கடற்படை தலைமையகத்தில் மேற்கு கடற்படை கட்டளையின் தளபதி ரியர் அட்மிரல் சுமித் வீரசிங்க தலைமையில் போர்வீரர்களை நினைவுகூரும் விழாவொன்று இடம்பெற்றது. மேலும், மற்ற கடற்படை கட்டளைகளில் தளபதிகளின் மற்றும் நிருவனங்களில், கப்பல்களின் தளபதிகள் ஆகியோரின் ஆதரவின் கீழ் தொடர்ச்சியான நினைவு விழாக்கள் நடத்தப்பட்டன. அனைத்து கடற்படைக் கப்பல்கள், நிறுவனங்கள் மற்றும் பீரங்கிகளைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ஏராளமான அதிகாரிகள் மற்றும் மாலுமிகள் இந்நிகழ்ச்சிகளில் பங்கேற்றனர்.


Remembrance Day ceremony held at Naval Headquarters


Remembrance Day ceremony held at Western Naval Command


Remembrance Day ceremony held at Southern Naval Command


Remembrance Day ceremony held at Northern Naval Command


Remembrance Day ceremony held at Eastern Naval Command


Remembrance Day ceremony held at North Central Naval Command


Remembrance Day ceremony held at Northwestern Naval Command


Remembrance Day ceremony held at Southeastern Naval Command