கடற்படை குடும்பங்களின் பல்கலைக்கழகத்திற்க்கு தெரிவான குழந்தைகளுக்கு உதவித்தொகை வழங்கப்படுகிறது

கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவின் ஆதரவின் கீழ் 2018 டிசம்பரில் நடைபெற்ற க.பொ.த. மேம்பட்ட நிலைத் தேர்வில் சிறந்து விளங்கிய பல்கலைக்கழகத்திற்க்கு தெரிவான மாணவர்களுக்கு முதன்முறையாக உதவித்தொகை வழங்கும் நிகழ்வு அட்மிரல் சோமதிலக திசானநாயக்க மண்டபத்தில் நடைபெற்றது.

குழந்தைகளின் உயர்கல்வியைத் தொடர ஊக்கத்தொகையாக கடற்படைத் தளபதியின் ஆலோசனையின் பேரில் இந்த உதவித்தொகை திட்டத்தை கடற்படை நலப் பிரிவு செயல்படுத்தியது.

விருது பெற்ற புலமைப்பரிசில்களுக்கு இலங்கை கடற்படைக்கு கடற்படைத் தளபதி வாழ்த்து தெரிவித்ததோடு, 5 ஆம் ஆண்டு புலமைப்பரிசில் தேர்வில் தேர்ச்சி பெற்ற கடற்படை குடும்பங்களின் குழந்தைகளுக்கும், முதன்முறையாக க.பொ.த சாதாரண நிலை மாணவர்களுக்கும் உதவித்தொகை வழங்கினார். இந்த திட்டத்தின் நோக்கம் குழந்தைகளை ஊக்குவிப்பதாகும். கடற்படைத் தளபதியின் மேலதிக கருத்தின்படி, அவர் தனது அறிவு, அணுகுமுறைகள், திறன்கள் மற்றும் நல்ல குணங்களை மேம்படுத்துவதற்கும், இப்போது ஒரு பேரழிவாக இருக்கும் போதை பொருளுக்கு அடிமையாகமல் தனது நாட்டை வெற்றிபெறச் செய்வதற்கும் தன்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்து வருவதாகக் கூறினார்.

அதன்படி, கடற்படையில் பணியாற்றும் போது தற்போது ஓய்வு பெற்ற கடற்படை வீரர்களின் இரண்டு குழந்தைகள் (02) மற்றும் பதினான்கு (14) குழந்தைகள் உட்பட பதினாறு குழந்தைகள் (16) ரூ. 50,000.00 நன்கொடையாக வழங்கினார்.

இந்நிகழ்ச்சியில் மூத்த கடற்படை பணிப்பாளர் நாயகம், ரியர் அட்மிரல் நிலந்தா ஹீனாட்டிகல, கடற்படை நலத்துறை இயக்குநர் செனரத் விஜேசூரியா, கடற்படை தலைமையகத்துடன் இணைக்கப்பட்ட மூத்த அதிகாரிகள் மற்றும் உதவித்தொகை குழந்தைகளின் பெற்றோர்கள் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.