காலி முகத்திடம் கடற்கரை சுத்தம் செய்ய கடற்படை பங்களிப்பு

பல உள்ளூர் மற்றும் வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகள் பார்வையிடும் காலி முகத்திடம் கடற்கரையில் கழிவுநீர் மற்றும் பிளாஸ்டிக் அழுக்குகள் குவிந்துள்ளதுடன் கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவின் வழிகாட்டுதலின் கீழ் இன்று 2019 நவம்பர் 30 காலி முகத்திடம் கடற்கரை சுத்தம் செய்யும் திட்டமொன்று ஏற்பாடு செய்யப்பட்டன.

கடற்கரைகளில் சிதறிக்கிடக்கும் பிளாஸ்டிக் மற்றும் பாலிதீன் உள்ளிட்ட பெரிய அளவிலான கழிவுகளை கடற்படை அகற்றியதுடன் தேங்காய் செடிகள் உட்பட கடற்கரைக்கு சொந்தமான பல தாவரங்களை நடவு செய்ய மரம் நடும் திட்டத்தையும் கடற்படைமேற்கொண்டுள்ளது.

இந்நிகழ்ச்சியில் கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியல் டி சில்வா மற்றும் ஏராளமான மாலுமிகள் கலந்து கொண்டனர். கூடுதலாக, தீவின் கடலோர சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை அழகாகவும், குப்பைகள் இல்லாத கடற்கரையாகவும் மாற்றும் பணியில் கடற்படை உறுதிபூண்டுள்ளது, இதனால் கடலோர மற்றும் கடலோர சுற்றுச்சூழல் அமைப்புகளை எதிர்காலத்துக்காக பாதுகாக்க முடியும்.