சிறப்பு கடல்சார் போர் பாதுகாப்பு பற்றிய பாடநெறி திருகோணமலையில் தொடங்குகிறது

சிறப்பு கடல்சார் போர் பாதுகாப்பு பற்றிய பாடநெறி 2019 டிசம்பர் 02 ஆம் திகதி திருகோணமலையில் உள்ள சிறப்பு படகு படை தலைமையகத்தின் கேட்போர் கூடத்தில் நடைபெற்றது.

இந்த பயிற்சி பாடநெறி தொடக்க விழாவில் பிரதம அதிதியாக 4 வது துரித தாக்குதல் படகுகளின் கட்டளை அதிகாரி கேப்டன் தம்மிக விஜேவர்தன கலந்து கொண்டதுடன் இன் நிகழ்வுக்காக 4 வது துரித தாக்குதல் படகுகளின் மற்றும் சிறப்பு படகு படையின் கடற்படையினர் உட்பட அமெரிக்க கடற்படையின் விரர்களும் கலந்து கொண்டனர்.

இந்த பயிற்சி பாடநெறிக்காக சிறப்பு படகுப் படையில் 24 கடற்படை வீரர்கள் மற்றும் 4 வது வேகமான கடற்படைக் குழுவில் இணைக்கப்பட்ட 12 கடற்படைப் வீரர்கள் உட்பட இலங்கை கடற்படையின் 36 கடற்படையினர்கள் பங்கேற்க உள்ளத்துடன் இந்த பாடநெறி அமெரிக்க கடற்படையின் 08 வீரர்களினால் நடத்தப்படுகிறது.

இந்த பாடநெறி மாலுமிகளுக்கு பயிற்சி மற்றும் ஆதரவு தேவைகளைப் புரிந்துகொள்வதற்கும் ஒப்புக்கொள்வதற்கும் உதவுகிறது, அவை திருகோணமலை சிறப்பு படகோட்டம் படைத் தலைமையகத்தில் இரண்டு வாரங்கள் நடத்தப்படுகின்றன. இந்த பயிற்சி வகுப்பின் முக்கிய நோக்கங்கள் கடல் மண்டலம், கப்பல் பராமரிப்பு, கப்பல் இயக்கம், கடல் பாதுகாப்பு, செயல்பாட்டு திட்டமிடல் மற்றும் பணியாளர்கள் பாதுகாப்பு ஆகியவை ஆகும்.

மேலும், அமெரிக்க கடற்படை மற்றும் இலங்கை கடற்படை வீரர்களிடையே அறிவு பரிமாற்ற எதிர்பார்க்கப்படுகிற இந்த பாடநெறி 2019 டிசம்பர் 13 க்குள் நிறைவடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.