700 வது மறுசுழற்சி நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையம் கடற்படைத் தளபதியால் பொதுமக்களுக்கு திறந்து வைப்பு

கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வா 700 வது மறுசுழற்சி நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையத்தை இன்று (2019 டிசம்பர் 20) ஆம் திகதி அரலகன்வில காவல் பயிற்சி கல்லூரியில் திறந்து வைத்தார். இந்நிகழ்வில் மதிப்பிற்குரிய சங்கதேர்ர்கள், கடற்படை மூத்த அதிகாரிகள், காவல்துறையினர் மற்றும் ஏராளமான மக்கள் கலந்து கொண்டனர்.

கடற்படையின் நிதி மற்றும் சிரமத்தால் நிறுவப்பட்ட மறுசுழற்சி நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையம் அரலகன்வில பொலிஸ் பயிற்சி கல்லூரியின் பயிற்சி பெறும் அதிகாரிகள் மற்றும் அதன் ஊழியர்கள், காவல்துறை சிறப்பு பணிக்குழு உறுப்பினர்கள் மற்றும் தம்பகஹ உல்பத கிராமத்தில் வசிப்பவர்களின் குடிநீர் தேவைகளை பூர்த்தி செய்யும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

மேலும், சிறுநீரக நோயைத் தடுக்கும் ஜனாதிபதி பணிக்குழுவின் நிதி உதவியுடன், கடற்படை சிரமத்தால், சிறுநீரக நோயால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு பாதுகாப்பான குடிநீரின் தேவையை பூர்த்தி செய்வதற்கான தொழில்நுட்ப அறிவோடு இலங்கையின் பல மாவட்டங்களில் ஏராளமான நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையங்கள் நிறுவப்பட்டுள்ளன. இதனால் தீவில் சிறுநீரக நோயால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களின் குடிநீர் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய முடிந்தது.

அதன்படி, சிறுநீரக நோயைத் தடுக்கும் ஜனாதிபதி பணிக்குழு மற்றும் இலங்கை கடற்படை ஆகியவை எதிர்காலத்தில் சிறுநீரக நோய் பரவும் மாவட்டங்களை உள்ளடக்கும் வகையில் இதேபோன்ற மறுசுழற்சி நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையங்கள் நிறுவுவதில் ஈடுபட்டுள்ளன.