கடற்படை கப்பல்துறையில் உள்ள மின் புதிய வடிவமைப்பு பட்டறை மற்றொரு மைல்கல்லை தாண்டிவிட்டது

பி 472 துரித தாக்குதல் படகில் நிறுவப்பட்ட கொமடோர் மின் துறையின் (கிழக்கு) மின் புதிய வடிவமைப்பு பட்டறையால் உள்நாட்டில் வடிவமைக்கப்பட்டு உருவாக்கப்பட்ட கடற்படை உந்துவிசை மற்றும் திசைமாற்றி கட்டுப்பாட்டு அமைப்பு (என்.பி.எஸ்.சி) 29 ஜனவரி 2020 அன்று கிழக்கு கடற்படை கட்டளையின் தளபதி ரியர் அட்மிரல் மெரில் விக்ரமசிங்க அவர்களால் திறக்கப்பட்டது.

கொமடோர் மின்சாரத் துறை கிழக்கு மேற்பார்வையின் கீழ் ஏராளமான அதிகாரிகள் மற்றும் மாலுமிகளின் அர்ப்பணிப்புடன், பி -472 அதிவேக ரோந்து படகுக்கான "என்.பி.எஸ்.சி" கட்டுப்பாட்டு முறையின் வடிவமைப்பு மற்றும் நிறுவல் 2019 ஜூன் 17 அன்று தொடங்கியது. இந்த திட்டம் 12 வாரங்களில் வெற்றிகரமாக முடிக்கப்பட்டு, இந்த அமைப்பை சோதிக்க 2020 ஜனவரி வரை படகு ஆய்வு செய்யப்பட்டது. அமைப்பின் செயல்பாட்டை உறுதிப்படுத்திய பின்னர், என்.பி.எஸ்.சி கட்டுப்பாட்டு அமைப்பு கிழக்கு கடற்படை தளபதியால் சடங்கு முறையில் திறக்கப்பட்டது.

இந்த திட்டத்தின் மொத்த செலவு சுமார் ரூ .3.5 மில்லியன் ஆகும். அமைப்பின் முதல் அசல் தயாரிப்பாளர் இதை 94 மில்லியனாக மதிப்பிட்டுள்ளார், மேலும் கொமடோர் மின் துறையின் (கிழக்கு) கடுமையான முயற்சியால், கடற்படையின் 90.5 மில்லியன் நிதியை சேமிக்க முடிந்தது.ය.

மேலும், மின் புதிய வடிவமைப்பு பட்டறை (கிழக்கு) இன் பொறியாளர்கள் இந்த ஆண்டுக்குள் பி 460 மற்றும் பி 491 கைவினைகளுக்கு ஒத்த அமைப்புகளை வழங்குவதில் ஈடுபட்டுள்ளனர், மேலும் இந்த திட்டத்தை பி 460 இல் அடுத்த மாதத்திற்குள் முடிக்க எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. மேலும், பி 473, பி 474 மற்றும் பி 475 க்கான புதிய “என்.பி.எஸ்.சி” அமைப்புகள் 2021 மற்றும் 2022 ஆம் ஆண்டுகளில் நிறுவ திட்டமிடப்பட்டுள்ளன.