கடற்படையினால் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட (CISM) மராத்தான் போட்டி நிகழ்வு- 2020 வெற்றிகரமான குறிப்பில் நடைபெற்றது

சர்வதேச இராணுவ விளையாட்டு கழகத்தின் (Council International Military Sports) மராத்தான் போட்டி நிகழ்வு – 2020 (பெப்ரவரி 18) அன்று கொழும்பு காலிமுகத்திடலில் இடம்பெற்றது.

பாதுகாப்பு செயலாளர் மேஜர் ஜெனரல் (ஓய்வு பெற்ற) கமல் குணரத்ன, செயல் பாதுகாப்புத் தளபதியும், ராணுவத் தளபதியுமான லெப்டினன்ட் ஜெனரல் சவேந்திர சில்வா, கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வா, விமானப்படை தளபதி ஏர் மார்ஷல் சுமங்கல டயஸ் இந்த சர்வதேச இராணுவ விளையாட்டுகளில் ஒரு சில ஊனமுற்ற போர்வீரர்கள் பங்கேற்றனர். விளையாட்டு மூலம் நட்பு என்ற தாரக மந்திரத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட இனம், கொழும்பு கலங்கரை விளக்கம் வளாகத்தின் அருகே தொடங்கி, காலி சாலையில் சென்று கொழும்பில் உள்ள காலிமுகத்திடலில் முன்னால் திரும்பி, மீண்டும் கலங்கரை விளக்கத்தில் முடிந்தது. அதன் பின்னர் பங்கேற்ற அனைவருக்கும் சான்றிதழ்கள் வழங்கப்பட்டன.

சர்வதேச இராணுவ விளையாட்டு கழகம் 1948ஆம் ஆண்டு பெப்ரவரி 18ஆம் திகதி ஆரம்பிக்கப்பட்டதுடன், 139 அங்கத்துவ நாடுகளுக்கிடையில் நட்பு மற்றும் தோழமை ஆகியவற்றை வலுப்படுத்தும் வகையில் வருடாந்தம் பல்வேறு விளையாட்டு நிகழ்வுகள் ஏற்பாடுசெகின்றமை குறிப்பிடத்தக்கது. இலங்கை 1996 ஆண்டில் உறுப்பினர் பதவியை பெற்றுள்ளது. இதேவேளை, உலகின் மிகப்பெரிய ஒரு பல்துறை அமைப்புகளில் ஒன்றாக சர்வதேச இராணுவ விளையாட்டு கழகம் திகழ்கின்றமை குறிப்பிடத்தக்கது.