இலங்கை கடற்படைக்கும் இந்திய கடற்படைக்கும் இடையிலான ஒன்பதாவது (09) கடற்படை பணியாளர்களின் சந்திப்பு வெற்றிகரமாக நிறைவடைந்தது.

இந்திய கடற்படையின் உதவி தலைமைத் தளபதியும், வெளிவிவகார மற்றும் புலனாய்வுத் தளபதியுமான ரியர் அட்மிரல் அதுல் ஆனந்த்(Atul Anand) உட்பட அதிகாரிகள் குழு இலங்கை கடற்படைக்கும் இந்திய கடற்படைக்கும் இடையிலான ஒன்பதாவது (09) கடற்படை பணியாளர்களின் சந்திப்புக்காக இன்று (2020 மார்ச் 3) கடற்படை தலைமையகத்திற்கு வருகை தந்தனர்.p>

கலங்கரை விளக்கம் உணவகத்தில் இன்று நடைபெற்ற கலந்துரையாடலில் ரியர் அட்மிரல் அதுல் ஆனந்த் (Atul Anand), இந்திய கடற்படை செயல்பாட்டுத் துறை அதிகாரிகள் மற்றும் இலங்கை கடற்படையின் பணிப்பாளர் நாயகம் நடவடிக்கைகள் நந்தன ஜெயரத்ன ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர். இந்த கூட்டத்தில் இரு நாடுகளின் கடற்படையினரின் அனுபவங்கள் மற்றும் அறிவு பரிமாற்றம் மற்றும் செயல்பாட்டுத் துறையில் அறிவு பரிமாற்றம், அத்துடன் இந்தியப் பெருங்கடல் பிராந்தியத்தில் கடத்தலைத் தடுப்பது தொடர்பான பல பிரச்சினைகள் குறித்து விவாதிக்கப்பட்டது. இரு தரப்பிலிருந்தும் முக்கியமான காரனங்களை வெற்றிகரமாக பரிமாறிக்கொள்வதன் மூலம் விவாதம் முடிந்தது, இறுதியாக இரு நாடுகளின் அதிகாரிகளும் குழு புகைப்படத்தில் தோன்றினர்.

லந்துரையாடலைத் தொடர்ந்து, இந்திய உதவி தலைமைத் தளபதி கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவைச் சந்தித்து இருதரப்பு முக்கியத்துவம் வாய்ந்த பல விஷயங்கள் குறித்து விவாதித்தார். கடற்படைத் தளபதி மற்றும் இந்திய கடற்படையின் உதவி தலைமைத் தளபதியும் வெளிவிவகார மற்றும் புலனாய்வுத் தளபதி ஆகியோருக்கு இடையில் மேலும் நினைவு சின்னம் பரிமாற்றமும் இடம்பெற்றது.