பெருங்கடலில் போதைப்பொருள் கடத்தல் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் தடுப்பு குறித்து இலங்கை கடற்படை ஒரு பாடத்திட்டத்தை திருகோணமலையில் நடத்தியுள்ளது

போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றவியல் விவகாரங்களுக்கான ஐக்கிய நாடுகளின் அலுவலகத்துடன் இணைந்த இலங்கை கடற்படை மற்றும் இலங்கை கடலோர காவல்படை அதிகாரிகளுக்கு கப்பல்கள் மற்றும் கப்பல்களுக்கான அணுகல், நடைமுறைகள் மற்றும் ஆய்வுக்கான நடைமுறைகள் பற்றிய பயிற்சி பாடநெரியின் சான்றிதழ் விருது வழங்கும் விழா 2020 மார்ச் 20 அன்று திருகோணமலை சிறப்பு படகு படை தலைமையகத்தின் பயிற்சிப் பள்ளியில் நடைபெற்றது.

கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவின் அறிவுறுத்தல்களின் பேரில் செயல்படுத்தப்பட்ட இந்த நிகழ்ச்சி சிறப்பு படகு படை தலைமையகத்தில் பயிற்சி அதிகாரி கொமான்டர் நிச்சங்க விக்ரமசிங்க தலைமையில் நடத்தப்பட்டுள்ளதுடன் ஐக்கிய நாடுகளின் போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றவியல் அமைப்பின் அதிகாரிகள் குழுவும் கலந்து கொண்டனர். இந் நிகழ்வுக்காக இலங்கை கடலோர காவல்படையின் எட்டு மாலுமிகள், கடற்படையின் ஒழுக்காற்றுப் பிரிவின் இரண்டு பெண் மாலுமிகள் மற்றும் சிறப்பு படகுப் படையின் மூன்று மாலுமிகள் ஆகியோர் பங்கேற்றனர்.

முக்கியமாக போதைப்பொருள் கடத்தல், உலகில் போதைப்பொருள் தயாரிப்பு மற்றும் போக்குவரத்து, இடம்பெயர்வு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் குறித்து கல்வி கற்பிப்பதற்காக திருகோணமலை சிறப்பு கடற்படை படைத் தலைமையகத்தில் 12 நாட்கள் இந்த பாடநெறி நடைபெற்றது.