வெகுஜன ஊடக அமைச்சகம் மற்றும் அரசு தகவல் துறை ஆகியவை கிருமி நீக்கம் செய்ய கடற்படை நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது.

இலங்கை கடற்படை இன்று (மார்ச் 23, 2020) வெகுஜன ஊடக அமைச்சகம் மற்றும் அரசு தகவல் துறை வளாகத்தில் ஒரு கிருமி நீக்கம் திட்டத்தை மேற்கொண்டுள்ளது.

பொதுமக்களுக்கு பொறுப்பான தகவல்களை வழங்க அரசு தகவல் துறை 24 மணி நேரம் முழுவதும் தனியார் ஊடக நிறுவனங்கள் மற்றும் பிற அரசு நிறுவனங்களுடன் ஒருங்கிணைந்து வருகிறது. ஊடகவியலாளர்கள் மற்றும் அரசாங்க அதிகாரிகள் அடிக்கடி வருகை தரும் வெகுஜன ஊடக அமைச்சகம் மற்றும் அரசு தகவல் துறை வளாகங்களை கிருமி நீக்கம் செய்ய உதவுமாறு கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவிடம் அரசு தகவல் பணிப்பாளர் நாயகம் நாலக கலுவெவ கோரியுள்ளார். அதன்படி, மேற்கு கடற்படை கட்டளையுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ள கடற்படை வேதியியல், உயிரியல், கதிரியக்க மற்றும் அணுசக்தி அவசரநிலை பதிலளிப்பு பிரிவு (Chemical, Biological, Radiological and Nuclear) இன்று (மார்ச் 23, 2020) வெகுஜன ஊடக அமைச்சகம் மற்றும் அரசு தகவல் துறை வளாகத்தில் ஒரு கிருமி நீக்கம் திட்டத்தை செயல்படுத்த நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது.

வெகுஜன ஊடக அமைச்சகம் மற்றும் அரசாங்க தகவல் திணைக்களம் அனைத்து இடங்களையும் உள்ளடக்கி கிருமி நீக்கம் பணிகளை மேற்கொண்டன, எதிர்காலத்தில் இதேபோன்ற திட்டங்களை மேற்கொள்ள கடற்படை தயாராக உள்ளது.