நிட்டாம்புவவில் முன்மொழியப்பட்ட புனர்வாழ்வு மையத்திற்கு அடிக்கல் நாட்டப்பட்டது, கட்டுமானப் பணிகள் கடற்படையால் மேற்கொள்ளப்பட உள்ளன

போதைப்பொருள் துஷ்பிரயோகம் மற்றும் சட்டவிரோத கடத்தலுக்கு எதிரான சர்வதேச தினத்தை முன்னிட்டு, போதைப் பழக்கத்திற்கு அடிமையானவர்களுக்கு முன்மொழியப்பட்ட புனர்வாழ்வு மையத்தின் அடிக்கல் நாட்டும் விழா பாதுகாப்பு அமைச்சின் செயலாளர் மேஜர் ஜெனரல் (ஓய்வு) கமல் குணரத்னவின் ஆதரவின் கீழ் 2020 ஜூன் 26 அன்று நடைபெற்றது. இந்நிகழ்ச்சியில் கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பியால் டி சில்வாவும் கலந்து கொண்டார்.

இந்த மகத்தான முயற்சியை ஐக்கிய நாடுகளின் போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றம் தொடர்பான அலுவலகம் (UNODC) மற்றும் ஜெர்மனி அரசாங்கமும் ஆதரிக்கின்றன. இந்த கட்டிடத்தின் கட்டுமானத்தை கடற்படையின் பொறியாளர்கள் மற்றும் தொழில்நுட்ப வல்லுநர்களின் உதவியுடன் கடற்படை முடிக்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. போதைப் பழக்கத்தின் துரதிர்ஷ்டவசமான அவலத்திற்கு இரையாகிவிடும் கிட்டத்தட்ட 1,000 நபர்களை மறுவாழ்வு செய்வதே திட்டமிட்ட மறுவாழ்வு மையம்.

இந்நிகழ்ச்சியில் வெளியுறவு அமைச்சின் செயலாளர் திரு.ரவிநாத ஆர்யசின்ஹ, போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றம் மற்றும் ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் ஜெர்மனியின் பிரமுகர்கள் மற்றும் ஜெர்மனியின் தூதரகம் மற்றும் பல அரசு அதிகாரிகள் கலந்து கொண்டனர்.