கடற்படையினரால் சட்டவிரோத மீன்பிடியில் ஈடுபட்ட 08 நபர்களை கைது

2020 ஜூன் 26 மற்றும் 27 திகதிகளில் கிழக்கு கடல்களில் 02 தனித்தனியான தேடல் நடவடிக்கைகளின் போது, அங்கீகரிக்கப்படாத வலைகளைப் பயன்படுத்தி சட்டவிரோத மீன்பிடியில் ஈடுபட்டதற்காக 08 நபர்களையும், 02 டிங்கிகளையும் கடற்படை கைது செய்தது. அதன்படி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் காண்டலடி, வகாரை மற்றும் சினம்வேலி கடற்கரைக்கு வெளியே உள்ள கடல் பகுதிகளில் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர். திருகோணமலையில்.

சட்டவிரோத மீன்பிடி நடைமுறைகள் பெரும்பாலும் கடல் வாழ்வை ஆதரிக்கும் கடல் வாழ்விடங்களுக்கு பெரும் சேதத்தை ஏற்படுத்துவதால், இலங்கை கடற்படை இதுபோன்ற நடவடிக்கைகளைத் தடுப்பதில் வழக்கமான ரோந்துப் பணிகளை மேற்கொண்டு வருகிறது. அதன்படி, வக்கரையில் காண்டலடிக்கு அப்பால் உள்ள கடல் பகுதியில் நடத்தப்பட்ட இதேபோன்ற நடவடிக்கைகளின் போது, சட்டவிரோதமாக மீன்பிடித்தலில் ஈடுபட்டதற்காக 08 நபர்கள் கடற்படை காவலில் வைக்கப்பட்டனர். இதற்கிடையில், திருகோணமலையில் உள்ள சினம்வேலி கடற்கரையில் கடற்படை மற்றொரு நடவடிக்கையில் தடைசெய்யப்பட்ட வலையையும், சில மீன்பிடி சாதனங்களையும் கைப்பற்றப்பட்டது.

கைது செய்யப்பட்ட நபர்கள் 19 முதல் 50 வயதுடையவர்கள் அதே பகுதியில் வசிப்பவர்கள் என அடையாளம் காணப்பட்டனர். கைப்பற்றப்பட்ட பொருட்களுடன் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் திருகோணமலை மற்றும் மட்டக்களப்பு மீன்வள உதவி இயக்குநரகங்களுக்கு ஒப்படைக்கப்பட்டனர்.