கடற்படையினரால் வடக்கு கடல்களில் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்கள் கைது

2020 ஜூலை 11 ஆம் திகதி யாழ்ப்பாணத்தின் தொண்டமனாருக்கு வடக்கே கடல்களில் மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒரு சிறப்பு தேடுதல் நடவடிக்கையின் போது இலங்கை கடற்படை கடல் வழியாக சட்டவிரோதமாக இடம்பெயர முயன்ற 04 நபர்களுடன் ஒரு டிங்கியைக் கைது செய்தது.

அதன்படி, வடக்கு கடற்படை கட்டளை யாழ்ப்பாணத்தின் தோண்டமன்னாரு வடக்கே 11 கடல் மைல் தொலைவில் இந்த டிங்கியைக் கண்டது. இவர்களில் இருவர் இந்தியாவில் இருந்து குடியேற முயன்ற இலங்கையர்கள் என்றும் மற்ற இருவர் ஜூலை 10 ஆம் திகதி பருத்தித்துறை வழியாக சர்வதேச கடல்களுக்கு ஐ.எம்.பி.எல் கடந்து புலம்பெயர்ந்தோருக்கு போக்குவரத்து வழங்குவதற்காக பயணம் செய்ததாகவும் தெரியவந்துள்ளது.

மேலும், இந்த இரண்டு குடியேறியவர்களும் வெலவெட்டித்துரை மற்றும் முல்லைதீவு பகுதிகளில் முந்தைய குடியிருப்பாளர்கள் என அடையாளம் காணப்பட்டனர். அவர்களில் ஒருவர் முன்னாள் விடுதலைப் புலிகளின் உறுப்பினர், அவர் சுவாசக் கோளாறுகளுக்கு சிகிச்சைக்காக யாழ்ப்பாண போதனா மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டார். அவர் இன்று (ஜூலை 12, 2020) கோவிட் -19 க்கு பி.சி.ஆரால் பரிசோதிக்கப்பட உள்ளார் .

கைது செய்யப்பட்ட சந்தேக நபர்கள் 21-52 வயதுக்கு உட்பட்டவர்கள். மற்ற மூன்று நபர்கள் தனித்தனியாகவும் பாதுகாப்பாகவும் வைக்கப்படுவார்கள். இந்த 03 பி.சி.ஆர் தேர்வுகளால் கோவிட் -19 க்கு சோதிக்கப்பட உள்ளது.

COVID-19 தொற்றுநோயின் கீழ் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளாக, சுகாதார அறிவுறுத்தல்களைப் பின்பற்றி நபர்கள் மற்றும் டிங்கி கிருமி நீக்கம் செய்யப்பட்டனர்.