சட்டவிரோத மீன்பிடி நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதற்காக 15 பேர் கடற்படையால் கைது

ஜூலை 11, 2020 அன்று, திருகோணமலை எலிசபெத் தீவுக்கு வெளியே கடல்களில் சட்டவிரோத மீன்பிடியில் ஈடுபட்ட 15 பேரை கடற்படை கைது செய்தது.

இலங்கை கடற்படை பிராந்தியத்தின் கடல் மற்றும் மீன்வள வளங்களை பாதுகாக்க இலங்கை கடற்படை தொடர்ந்து பாதுகாப்பு ரோந்துகளை நடத்துகிறது. அதன்படி, கிழக்கு கடற்படை கட்டளையைச் சேர்ந்த கடற்படையினர் குழு, ஜூலை 11, 2020 அன்று திருகோணமலை எலிசபெத் தீவின் கரையோரத்தில் ரோந்துப் பணியில் ஈடுபட்டபோது சந்தேகத்திற்கிடமான கப்பல்களைக் அவதானித்தது.அதன்போது அங்கீகரிக்கப்படாத வலைகளைப் பயன்படுத்தி மீன்பிடியில் ஈடுபட்ட 15 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். கடற்படை 03 டிங்கிகள், 02 தடைசெய்யப்பட்ட வலைகள் மற்றும் சட்டவிரோத மீனவர்கள் பயன்படுத்தும் பிற மீன்பிடி சாதனங்களையும் கைப்பற்றியது.

சந்தேக நபர்கள் 25 முதல் 39 வயதுக்குட்பட்ட கின்னியா மற்றும் சீனக் குடா பகுதிகளில் வசிப்பவர்கள் என அடையாளம் காணப்பட்டு மேலதிக விசாரணைகளுக்காக திருகோணமலை உதவி மீன்வள இயக்குநரகத்திடம் ஒப்படைக்கப்பட்டனர்.