கோவிட் 19 வைரஸ் தொற்றுக்குள்ளான அனைத்து கடற்படை வீரர்களும் பூரணமாக குணமடைந்தனர்

கொவிட் -19 வைரஸ் தொற்றுக்கு உள்ளாகி வைத்தியசாலையில் சிகிச்சை பெற்றுவந்த கடைசி மூன்று கடற்படை வீரர்கள் மீது நடத்தப்பட்ட பீ.சீ.ஆர் பரிசோதனைகளின் பின் குறித்த வைரஸ் அவர்களின் உடலில் இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்தப்பட்டதுடன் அவர்கள் 2020 ஜூலை 20 ஆம் திகதி இரணவில வைத்தியசாலையில் இருந்து வெளியேறினர்.

வெலிசர கடற்படைத் தளத்தில் கடமையில் இருந்த கடற்படை வீரரொருவர் கடந்த ஏப்ரல் 22 ஆம் திகதி முதல் முறையாக கோவிட் 19 வைரஸ் தொற்றுக்குள்ளானவராக கண்டறிந்த பின்னர், வெலிசர கடற்படை வளாகம் முழுமையாக தனிமைப்படுத்தப்பட்டு, அந்த கடற்படை நபரின் நெருங்கிய தொடர்பு கொண்ட நபர்கள் பி.சி.ஆர் சோதனைக்கு அனுப்பப்பட்டன. கடைசியாக கோவிட் 19 வைரஸ் தொற்றுக்குள்ளான கடற்படை வீரர் 2020 ஜூலை 8 ஆம் திகதி கண்டறியப்பட்டதுடன், அவ்வப்போது நடத்தப்பட்ட பி.சி.ஆர் பரிசோதனைகளின் போது 906 கடற்படை வீரர்கள் வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதை உறுதிப்படுத்தியுள்ளன. அதன் பின் குறித்த கடற்படை வீரர்கள் அனைவரும் கடற்படை பொது வைத்தியசாலை, வெலிகந்த வைத்தியசாலை, ஐ.டி.எச் வைத்தியசாலை, மினுவங்கொடை வைத்தியசாலை, தெல்தெனிய வைத்தியசாலை, ஹோமாகம வைத்தியசாலை மற்றும் இரணவில வைத்தியசாலைக்கு சிகிச்சைக்காக அனுப்பப்பட்டனர். அதன் படி குறித்த வைத்தியசாலைகளில் சிகிச்சை பெற்றுகொண்டிருந்த போது, அவர்கள் மீது நடத்தப்பட்ட பீ.சீ.ஆர் பரிசோதனைகளின் பின் அவர்களின் உடலில் குறித்த வைரஸ் இல்லை என்பது தெரியவந்ததுடன் அவர்கள் வைத்தியசாலைகளில் இருந்து வெளியேறினர். அதன்படி, வைரஸ் தொற்று மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்ற அனைத்து கடற்படை வீரர்களும் வைத்தியசாலைகளில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டுள்ளனர்.

இதுவரை 15598 பி.சி.ஆர் பரிசோதனைகள் கடற்படை வீரர்கள் மீது மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன மற்றும் முகாம்களில் சீரற்ற பி.சி.ஆர் பரிசோதனைகள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன. அதன்படி, முகாம் வளாகத்தில் வைரஸ் நுழைவதைக் கட்டுப்படுத்த தனிப்பட்ட தூரம், கை கழுவுதல், உடல் வெப்பநிலை கண்காணிப்பு மற்றும் முகமூடிகள் உள்ளிட்ட சுகாதார சேவைகள் வழங்கிய அனைத்து சுகாதார அறிவுறுத்தல்களையும் பின்பற்றி இப்போது வழக்கம்போல கடமைகள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன. கோவிட் 19 பரவாமல் தடுக்க சுகாதாரத் துறை வழங்கும் சுகாதார நடவடிக்கைகள் தொடர்ந்து பின்பற்றப்படும்.

கொவிட் -19 வைரஸ் தொற்றுக்கு உள்ளாகி குணமடைந்து இரணவில வைத்தியசாலையில் இருந்து வெளியேறிய கடைசி மூன்று கடற்படை வீரர்களையும் மேலும் 14 நாட்களுக்கு மருத்துவ ஆலோசனையின் பேரில் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்த கடற்படை நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது. நாட்டில் வைரஸ் மேலும் பரவாமல் தடுக்க அரசு மேற்கொள்ளும் சரியான செயல்பாட்டை வலுப்படுத்தவும் தேசிய பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காகவும் கடற்படை தேவையான அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் எடுக்கும்.