நேவல் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜியில் பயிற்சி முடித்த தொழில்நுட்ப பிரிவை சேர்ந்த 20 மாலுமிகள் கலைந்து செல்கின்றனர்.

வெலிசறை கடற்படை தொழில்நுட்ப நிறுவனத்தின் 20வது தொழில்நுட்ப பாடநெறியை இன்று (மே 17, 2024) வெற்றிகரமாக முடித்த தொழில்நுட்ப பிரிவின் 20 (20) மாலுமிகள் செயல் பயிற்சி பணிப்பாளரின் அழைப்பின் பேரில் வெலிசறை கடற்படைப் பணிப்பாளர் நாயகம் தலைமையில் கடற்படைத் தொழில்நுட்ப நிறுவனத்தின் பதில் பயிற்சிப் பணிப்பாளர் தளபதி ஆர்.எஸ்.டி சொய்சா அவர்களின் அழைப்பின் பேரில், கடற்படையின் பணிப்பாளர் நாயகம், சிவில் பொறியியலாளர், ரியர் அட்மிரல் ஹிரான் பாலசூரிய தலைமையில் நடைபெற்றது.

வெலிசர கடற்படை தொழில்நுட்ப நிறுவனத்தில் நான்கு (04) வருட காலத்திற்குள் கடற்படை தொழில்நுட்ப பாடநெறியை வெற்றிகரமாக முடித்து கொத்தலாவல பாதுகாப்பு பல்கலைக்கழகம் வழங்கும் தேசிய தொழில்நுட்ப டிப்ளோமாவிற்கு (National Diploma in Technology - NDT) (NDT) தகுதி பெற்ற இருபது (20) தொழில்நுட்ப மாலுமிகளுக்கு பயிற்சிக் காலத்தில் விசேட திறமைகளை வெளிப்படுத்திய கடற்படை வீரர்களுக்கு பிரதம அதிதியால் வெற்றிக்கிண்ணங்கள் வழங்கி வைக்கப்பட்டன.

இதன்படி, கடற்படை தொழில்நுட்ப நிறுவகத்தின் 20வது ஆட்சேர்ப்பு தொழில்நுட்ப கடற்படையின் சிறந்த மதிப்பெண் பெற்றவருக்கான வெற்றிக்கிண்ணம் வானொலி தொழில்நுட்பவியலாளர் தரம் I TD விதானகேவுக்கும் சிறந்த வீரருக்கான வெற்றிக்கிண்ணம் என்ஜின் அறை தொழில்நுட்பவியலாளர் தரம் I BRS ரஷ்மிகாவுக்கும் வழங்கப்பட்டது. ஷிப் மாஸ்டர் தரம் I டி.எம்.கே.ஏ.தென்னகோன் அவர்களால் ஷிப்போர்டு இன்ஜினியரிங் பிரிவில் அதிக மதிப்பெண் பெற்ற தொழில்நுட்ப கடற்படை வீரருக்கு கோப்பை வழங்கப்பட்டது. பின்பு கடல்சார் பொறியியல் பிரிவில் அதிக மதிப்பெண்கள் பெற்ற தொழில்நுட்ப கடற்படை வீரருக்கு வழங்கப்பட்ட கோப்பையும் என்ஜின் ரூம் டெக்னீசியன் தரம் I CSC குமாரவினால் வழங்கப்பட்டது. பொறியியல் பிரிவில் அதிகூடிய புள்ளிகளைப் பெற்ற தொழில்நுட்ப கடற்படை வீரருக்கான வெற்றிக்கிண்ணத்தை ரேடியோமன் தரம் I டி.டி.விதானகேயும், 20ஆவது ஆட்சேர்ப்பின் இருபது தொழில்நுட்ப கடற்படை வீரர்களுள் சிறந்த தொழில்நுட்ப கடற்படை வீரருக்கான வெற்றிக்கிண்ணத்தை ஷிப்ரைட் தரம் டி.எம்.கே.ஏ தென்னகோன் பிரதம விருந்தினரிடமிருந்து பெற்றுக்கொண்டார்.

மேலும், சிறிலங்கா கடற்படையின் இசைக் குழுவின் கலைநிகழ்ச்சியுடன் கண்கவர் இந்த கலைப்பு அணிவகுப்புக்கு, மேற்கு கடற்படை கட்டளைத் தளபதி ரியர் அட்மிரல் சமன் பெரேரா, கடற்படையின் பணிப்பாளர் நாயகம் ரியர் அட்மிரல் ரவீந்திர திசேரா உட்பட சிரேஷ்ட, இளைய கடற்படை தலைமையகம், மேற்கு கடற்படை கட்டளை மற்றும் வெலிசர கடற்படை வளாகத்தின் அதிகாரிகள் மற்றும் கடற்படையினர் கலந்து கொண்டனர்.