கப்பல்களுக்கு அணுகல்,சோதனை செய்தல் மற்றும் கைது செய்தல் குறித்த பயிற்றுவிப்பாளர் பாடநெறி திருகோணமலையில் தொடங்கியது

போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றம் தொடர்பான ஐக்கிய நாடுகளின் அலுவலகத்தில் கடல்சார் குற்றம் குறித்த உலகளாவிய திட்டம் மூலம் இலங்கை கடற்படையின் மற்றும் கடலோர காவல்படையின் பணியாளர்களுக்காக நடத்தப்படும் கப்பல்களுக்கு அணுகல்,சோதனை செய்தல் மற்றும் கைது செய்தல் குறித்த பயிற்றுவிப்பாளர் பாடநெறியின் தொடக்க விழா 2020 செப்டம்பர் 21 அன்று திருகோணமலை சிறப்பு படகு படை தலைமையகத்தில் நடைபெற்றது.

போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றம் தொடர்பான ஐக்கிய நாடுகளின் அலுவலகம் மூலம் இந்தியப் பெருங்கடல் பிரதேசத்தில் அந்த அலுவலகத்தில் பயிற்சி மையங்களாக சீஷெல்ஸில் மற்றும் இலங்கையின் திருகோணமலை சிறப்பு கப்பல் தலைமையகத்தில் மட்டுமே கப்பல்களுக்கு அணுகல்,சோதனை செய்தல் மற்றும் கைது செய்தல் குறித்த பாடநெறிகள் நடத்துகிறது.

அதன்படி, திருகோணமலை சிறப்பு கப்பல் படைத் தலைமையகத்தில் முதன்முறையாக நடத்தப்படும் இந்த சிறப்பு பயிற்றுவிப்பாளர் பயிற்சி வகுப்பில் இலங்கை கடற்படை மற்றும் கடலோர காவல்படையின் நான்கு அதிகாரிகள் பங்கேற்பார்கள். இந்த பாடநெறி இலங்கை கடற்படை மற்றும் கடலோர காவல்படையில் கடமையில் உள்ள ஆலோசகர்களின் அறிவை கூர்மையாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது, அதன்படி, எதிர்காலத்தில், இந்த பயிற்சியாளர்கள் அந்த அறிவை கடற்படையின் மற்றும் கடலோர காவல்படையின் மற்ற வீரர்களுக்கு வழங்குவார்கள்.

இந்த தொடக்க விழாவில் சிறப்பு படகு படையின் பயிற்சி அதிகாரி, போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றம் தொடர்பான ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் அதிகாரிகள் மற்றும் பயிற்றுநர்கள் மற்றும் சிறப்பு படகு படையின் பயிற்சி பயிற்றுநர்கள் கலந்து கொண்டனர்.