கடற்படை தாதி கல்லூரியில் பாடநெறி முடித்த 44 தாதி மாணவர்கள் தாதி உறுதிமொழி வழங்கினார்கள்

சர் ஜான் கோத்தலாவல பாதுகாப்பு பல்கலைக்கழகத்துடன் இணைந்த வெலிசர இலங்கை கடற்படை கப்பல் தக்‌ஷிலா நிறுவனத்தில் நிருவப்பட்ட கடற்படை தாதி கல்லூரியில் 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான ஆட்சேர்ப்பின் 44 கடற்படை மற்றும் விமானப்படை தாதிகளின் பதவியேற்பு விழா இன்று (2021 பிப்ரவரி 25) கடற்படை தளபதி வைஸ் அட்மிரல் நிஷாந்த உலுகேதென்னவின் தலைமையில் இலங்கை கடற்படை கப்பல் பராக்கிரம நிறுவனத்தில் இடம்பெற்றது.

இங்கு 39 கடற்படை தாதிகளுக்கு மற்றும் 05 விமானப்படை தாதிகளுக்கு தொப்பிகள் அணித்தல் மற்றும் விளக்குகள் வழங்குதல் சுகாதார அமைச்சின் இயக்குநர் (தாதி கல்வி) அசோகா அபேநாயக்க, இயக்குநர் (தாதி மருத்துவ சேவைகள்) எம்.பி.சி சமன்மலி, இயக்குநர் (தாதி மற்றும் பொது சுகாதாரம்) ஆர்.எல்.எஸ் ராஜபக்ஷ மற்றும் ஸ்ரீ ஜெயவர்தனபுர பல்கலைக்கழகம், கொழும்பு பல்கலைக்கழகம், களனி பல்கலைக்கழகம், கோத்தலாவல பாதுகாப்பு பல்கலைக்கழகம் ஆகியவற்றின் கூட்டணி சுகாதார அறிவியல் பீடங்களில் மூத்த விரிவுரையாளர்கள், மூத்த தாதி ஆசிரியர்கள் மற்றும் கொழும்பு வடக்கு போதனா வைத்தியசாலையின் சிறப்பு தர தலைமை தாதி அதிகாரிகளினால் நடத்தப்பட்டது.

மேலும், முதல் அரை ஆண்டு தேர்வு பாடங்களில் அதிக மதிப்பெண்கள் பெற்ற தாதி மாணவர்களுக்கு கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் நிஷாந்த உலுகேதென்ன சிறந்த பதக்கங்களை வழங்கினார்.

இந்நிகழ்ச்சியில் சுகாதார அமைச்சின் துணை பணிப்பாளர் நாயகம் சுகாதார சேவைகள் டாக்டர் ஆர்.எம்.எஸ்.கே.ரத்நாயக்க, கடற்படை துணைத் தலைமைத் தளபதி ரியர் அட்மிரல் ருவன் பெரேரா, இயக்குநர் பொது மின் மற்றும் மின்னணு பொறியியல், ரியர் அட்மிரல் நிஷாந்த சமரசிங்க, இயக்குநர் பொது பயிற்சி ரியர் அட்மிரல் ஜெயந்த குலரத்ன, பொது நிர்வாக இயக்குநர், ரியர் அட்மிரல் பிரசன்ன ஹேவகே, இயக்குநர் ஜெனரல் சேவைகள் ரியர் அட்மிரல் சேனக சேனவிரத்ன, இயக்குநர் ஜெனரல் நடவடிக்கைகள் ரியர் அட்மிரல் பிரசன்ன மஹவிதான, பொது சுகாதார சேவைகள் செயல் இயக்குநர், சர்ஜன் கமடோர் பி.ஜே.பி மராம்பே உட்பட மூத்த அதிகாரிகள், சுகாதார அமைச்சின் அதிகாரிகள் மற்றும் கடற்படை உறுப்பினர்கள் கலந்து கொண்டனர்.