இலங்கை கடற்படை கப்பல் விதுர நிறுவன வளாகத்தில் புதிதாக நிர்மாணிக்கப்பட்ட பல் சத்திரசிகிச்சை உலக வாய் ஆரோக்கிய தினத்தன்று திறந்து வைக்கப்பட்டது

கிழக்கு கடற்படை கட்டளையின் திருகோணமலை தெற்கு, இலங்கை கடற்படை கப்பல் விதுர நிறுவன வளாகத்தில் புதிதாக நிர்மாணிக்கப்பட்ட பல் சத்திரசிகிச்சை பிரிவு மார்ச் 20ஆம் திகதி ஈடுபட்டுள்ள உலக வாய் ஆரோக்கிய தினத்தை முன்னிட்டு கிழக்கு கடற்படை கட்டளை மற்றும் தன்னார்வ கடற்படையின் தளபதி ரியர் அட்மிரல் தம்மிக்க குமார தலைமையில் இன்று (20 மார்ச் 2023) இலங்கை கடற்படை கப்பல் விதுர நிறுவன வளாகத்தில் திறந்து வைக்கப்பட்டது.

2023 ஆம் ஆண்டின் உலக வாய்வழி சுகாதார தினத்தின் கருப்பொருள் 'வாழ்நாள் முழுவதும் புன்னகைக்காக உங்கள் வாயால் பெருமைப்படுங்கள்' என்பதாகும். இதற்கிடையில், கடற்படை பெரும்பாலும் தனிப்பட்ட சுகாதாரத்தை ஊக்குவிக்கிறது, ஏனெனில் அந்த பழக்கங்கள் இராணுவ வீரர்களாக ஒரு நல்ல தோற்றத்தையும் ஆளுமையையும் பராமரிக்க அவசியம்.

இதன்படி, கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பிரியந்த பெரேராவின் ஆலோசனை மற்றும் வழிகாட்டலின் பேரில், கிழக்கு கடற்படை கட்டளைத் தளபதியின் மேற்பார்வையின் கீழ், கட்டளை சிவில் பொறியியல் திணைக்களத்தின் தொழில்நுட்ப பங்களிப்புடன், திருகோணமலை தெற்கு பகுதியில் கடற்படையினரின் வாய்வழி சுகாதார வசதிகள் மேம்படுத்தப்பட்டு பல் மருத்துவ மனைகள் மற்றும் பல் சத்திரசிகிச்சை வசதிகள் மேம்படுத்த விரிவாக்கத்திற்காக விரைந்து முடிக்கப்பட்ட புதிய பல் சத்திரசிகிச்சை இன்று (மார்ச் 20, 2023) உலக வாய் ஆரோக்கிய தினத்துடன் இணைந்து கிழக்கு கடற்படை கட்டளைத் தளபதி மற்றும் தன்னார்வ கடற்படையின் தளபதி ரியர் அட்மிரல் தம்மிக்க குமார தலைமையில் திறந்து வைக்கப்பட்டது.

மேலும், சிரேஷ்ட மாலுமிகளின் நீண்டகால தேவையை பூர்த்தி செய்யும் வகையில் இலங்கை கடற்படை கப்பல் விதுர நிறுவன வளாகத்தில் புதிதாக நிர்மாணிக்கப்பட்ட சிரேஷ்ட கடற்படை ஓய்வு விடுதியை கிழக்கு கடற்படை கட்டளைத் தளபதி மற்றும் தன்னார்வ கடற்படையின் ளைபதியால் திறந்து வைக்கப்பட்டது.

மேலும் இந் நிகழ்வுக்காக, கிழக்கு கடற்படை கட்டளையின் கட்டளைப் பல் வைத்திய அதிகாரி மற்றும் திணைக்களத் தலைவர்கள், இலங்கை கடற்படை கப்பல் விதுர நிறுவகத்தின் மற்றும் 1 வது மரைன் படைப்பிரிவின் சிரேஷ்ட அதிகாரிகள் உட்பட சிரேஷ்ட மற்றும் இளநிலை அதிகாரிகள் மற்றும் மாலுமிகள் கலந்துகொண்டனர்.