கர்னல் ஷியாம் விதுருபொல (ஓய்வு) அவர்களினால் கடற்படை அதிகாரிகளுக்கு சிறப்பு ஊக்கமளிக்கும் உரையொன்று நடத்தப்பட்டது

இலங்கை கடற்படை அதிகாரிகளின் தொழில்முறை மற்றும் தலைமைத்துவ பண்புகளை மேம்படுத்துவதற்கான விசேட ஊக்கமளிக்கும் உரையொன்று 2024 மார்ச் மாதம் 20 ஆம் திகதி கர்னல் ஷியாம் விதுருபொல (ஓய்வு) அவர்களின் சமயோசிதத்துடன் வெலிசர Wave N' Lake நிகழ்வு மண்டபத்தில் நடத்த கடற்படை ஏற்பாடு செய்தது. இந்நிகழ்வில் கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பிரியந்த பெரேராவும் கலந்து கொண்டார்.

கர்னல் ஷியாம் விதுருபொல (ஓய்வு) இலங்கை இராணுவத்தில் நிர்வாகம், புலனாய்வு மற்றும் மனித உரிமைகள் உட்பட பல துறைகளில் பணியாற்றிய அனுபவம் மற்றும் போர் அனுபவமும் கொண்ட திறமையான அதிகாரி ஆவார். அவர் சேவையில் இருந்தபோது, ஐக்கிய இராச்சியத்தில் இலங்கையின் பாதுகாப்பு ஆலோசகராகவும் பணியாற்றினார், சர்வதேச உறவுகளை கட்டியெழுப்பு மற்றும் நாட்டிற்காக பெரும் சேவைகளை செய்தார். இலங்கை இராணுவத்தில் இருந்து ஓய்வு பெற்ற பின்னர், நேபாளத்தில் உள்ள ஐக்கிய நாடுகளின் மனித உரிமைகள் அலுவலகத்தில் மூத்த பாதுகாப்பு ஆலோசகராகவும், ஐக்கிய நாடுகளின் அபிவிருத்தி திட்டத்தின் ஆலோசகராகவும், ஐக்கிய நாடுகளின் உலக உணவு திட்டத்தின் தலைவராகவும் பணியாற்றினார். பாதுகாப்பு முகாமைத்துவம் மற்றும் அபிவிருத்தி மற்றும் மனிதாபிமான அவசரகால பதிலளிப்பதில் நிபுணத்துவம் பெற்ற இலங்கை இராணுவம், உள்நாட்டிலும் வெளிநாட்டிலும் தொழில்சார் அனுபவச் செல்வத்துடன், பாதுகாப்பு அதிகாரியாகவும் பணியாற்றிய ஒரு புகழ்பெற்ற அதிகாரியாவார்.

இதன்படி, கர்னல் ஷியாம் விதுருபொல (ஓய்வு) இராணுவத்தில் பணிபுரிந்த காலத்திலும் அதன் பின்னர் உள்நாட்டிலும் வெளிநாட்டிலும் பல துறைகளில் கற்றுக்கொண்ட சேவை அனுபவங்கள், சவால்கள் மற்றும் பாடங்களின் அடிப்படையில் கடற்படை அதிகாரிகளின் சேவை வாழ்க்கையை சரியான முறையில் வடிவமைப்பதில் கவனம் செலுத்த வேண்டிய மற்றும் மேம்படுத்தப்பட வேண்டிய பல பகுதிகள் குறித்து கருத்துக்கள் தெரிவித்தார்.

அங்கு, அதிகாரிகளிடம் உள்ள திறன்களை கண்டறிந்து, அந்த திறன்களை மேம்படுத்துதல், தொழிலில் அர்ப்பணிப்பு, வாழ்க்கையில் இலக்குகளை அடைவதற்கு முன்னுரிமை அளித்தல், சவால்களை கண்டறிந்து அவற்றிற்கு சாதகமான தீர்வுகளை கண்டறிதல், வெற்றிகரமான சேவை வாழ்க்கையின் மூலம் தனிப்பட்ட வாழ்க்கையில் வெற்றி, நடத்தையை கட்டுப்படுத்துதல். தலைமைத்துவ குணங்கள் மற்றும் வழிசெலுத்தலை மேம்படுத்துவதன் மூலம் கர்னல் ஷியாம் விதுருபோல (ஓய்வு) இராணுவத்தின் பெருமையை பாதுகாப்பது பற்றி தனது உரையில் வலியுறுத்தினார். சேவை வாழ்க்கையில் புதிய அறிவு, திறன்கள் மற்றும் நேர்மறையான அணுகுமுறைகளை மேம்படுத்தி, தொழில்முறை திறன்களைப் பெறுவதன் மூலம், கடற்படை மற்றும் நாட்டிற்கு மிகவும் திறமையான மற்றும் பயனுள்ள சேவையை வழங்க முடியும் என்றும் அவர் மேலும் வலியுறுத்தினார்.

மேலும், கடற்படை துனை தளபதி ரியர் அட்மிரல் பிரதீப் ரத்நாயக்க உட்பட கடற்படை முகாமைத்துவ சபையின் சிரேஷ்ட அதிகாரிகள், மேற்கு கடற்படை கட்டளை தளபதி ரியர் அட்மிரல் சமன் பெரேரா உட்பட கடற்படை தலைமையகம் மற்றும் மேற்கு கடற்படை கட்டளையின் சிரேஷ்ட மற்றும் இளைய அதிகாரிகள் கலந்துகொண்டனர்.