கடற்படையினர் கண்டி தேசிய வைத்தியசாலையின் ஹீமோடையாலிசிஸ் பிரிவில் 02 மருத்துவ தர புத்துயிர் இயந்திரங்களை நிறுவியுள்ளனர்.

இலங்கை கடற்படையின் சமூக நலத்திட்டத்தின் கீழ், கண்டி தேசிய வைத்தியசாலையின் டயாலிசிஸ் பிரிவுகளில் பொருத்தப்பட்ட இரண்டு (02) மருத்துவ தர புத்துயிர் இயந்திரங்கள் 17 மே 2024 அன்று பொதுமக்களிடம் கையளிக்கப்பட்டன.

கடற்படைத் தளபதி வைஸ் அட்மிரல் பிரியந்த பெரேராவின் நேரடிக் கண்காணிப்பின் கீழ் இயங்கும் இத்திட்டத்தின் மூலம் வடிவமைக்கப்பட்ட இரண்டு (02) இருபத்தி ஏழாவது (27) மற்றும் இருபத்தி எட்டாவது (28) மருத்துவ தர மறுசீரமைப்பு இயந்திரங்கள் 35 சிறுநீரக நோயாளிகளுக்கு ஒரே நேரத்தில் டயாலிசிஸ் செய்யக் கூடியவை.

மேலும், இந்நிகழ்வில், கண்டி தேசிய வைத்தியசாலையின் வைத்தியசாலை பணிப்பாளர் வைத்தியர் இரேஷா பெர்னாண்டோ, இலங்கை கடற்படை கப்பல் கட்டும் நிறுவனத்தின் கட்டளைத் தளபதி, சிரேஷ்ட மற்றும் கனிஷ்ட கடற்படையினர் மற்றும் வைத்தியசாலை ஊழியர்கள் குழுவினர்களும் கலந்துகொண்டனர்.